Dây nhảy quang OM4 Duplex LC – LC

Dây nhảy quang Multi mode OM4 hay Fiber Optic patch Cord OM4 là loại dây nhảy quang chuyên dụng và được ứng dụng trong các hệ thống kết nối, trung tâm dữ liệu. Loại dây nhảy quang này có thể dễ dàng nhận biết qua màu tím hoặc màu xanh Aqua. Quý khách liên hệ ngay để được hỗ trợ tốt nhất!

150.000 

Cam kết hàng chính hãng, đầy đủ CO, CQ
Miễn phí đổi trả khi hàng lỗi từ NSX
Giải quyết mọi thông tin và mọi nhu cầu

Dây nhảy quang OM4 LC-LC Multimode Duplex là thiết bị được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, giúp kết nối giữa các ODF quang hay các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Mang lại sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang.

Ngoài ra, loại dây này còn được phân theo các cấp bậc OM1, OM2, OM3, OM4 mỗi loại có những đặc điểm riêng biệt. Với các loại dây nhảy OM1, OM2, OM3 chắc hẳn các bạn đã không còn xạ. Vậy còn dây nhảy quang OM4 thì thế nào? Hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu chi tiết sản phẩm dây nhảy quang Multimode LC LC MM Duplex OM4 để hiểu hơn về dòng sản phẩm này.

Tính năng sản phẩm

Như đã nêu ở trên về vai trò của dây nhảy quang và bởi vậy có lẽ dù là loại nào thì tầm quan trọng và những công dụng của chúng vẫn luôn không thay đổi. Bởi thế ở đây chúng tôi sẽ nếu ra những điểm giống và khác nhau giữa các loại qua một số các đặc điểm chính dưới đây:

Nhận diện dây nhảy quang LC LC Multimode OM4 Duplex

Dây nhảy quang được phân loại và quy định màu sắc khác nhau với từng loại và điều này thực sự là một điểm nhấn nhẹ giúp bạn dễ dàng phân biệt chúng. Với các dây OM1, OM2 Singlemode sẽ có màu vàng chanh, multimode sẽ có màu cam. Dây nhảy quang OM3 lại có màu xanh ngọc và tất nhiên rồi dây nhảy quang OM4 có màu tím.

Băng thông

  • Tại bước sóng 850/1300nm dưới OFL, băng thông tương ứng của OM1, OM2, OM3, OM4 là 200/500 MHz * km, 500/500 MHz * km, 1500/500 MHz * km và 3500/500 MHz * km.
  • Dây nhảy OM4 được tăng cường để hỗ trợ tốc độ dữ liệu cao hơn nhiều là 40 Gbps và 100Gbps trong 40G và 100G Ethernet.

Bước sóng

Dây hoạt động ở bước sóng 750nm, 850nm truyền tín hiệu bằng nhiều tia laser có tính khúc xạ cao nên cũng bởi vậy mà tốc độ luôn ở mức cao nhất.

Khoảng cách

Cáp quang multimode được sử dụng để truyền khoảng cách ngắn. Nhưng mức tối đa đạt được khác nhau ở các loại sợi đa mode khác nhau. Ngoài ra, trên tài khoản của các tốc độ dữ liệu khác nhau, khoảng cách truyền là khác nhau. Tuy nhiên, tính năng phổ biến là OM1 luôn hỗ trợ khoảng cách ngắn nhất mà dây cáp quang OM4 hỗ trợ lâu nhất. Ví dụ, dựa trên cùng tốc độ dữ liệu 10 Gbps, phạm vi tiếp cận tối đa của OM1 là 33 m, OM2 là 82 m, OM3 là 300 m và OM4 là 550 m. Do đó, nếu cần truyền dẫn có kích thước trung bình, OM3 và OM4 là những lựa chọn tốt nhất.

Màu và nguồn phát quang

Dây nhảy quang MM OM4 sử dụng nguồn quang phát laser bề mặt dọc (VCSELs).

Dây nhảy quang OM4 LC-LC chất lượng cao – Cáp quang đảm bảo

Kiểm tra hiệu suất toàn diện đảm bảo cáp hoạt động an toàn hơn và truyền dữ liệu đáng tin cậy và ổn định hơn trong mạng của bạn.

Chất liệu

Chất liệu của dây là chất liệu nhựa HDPE cao cấp có chất chống cháy LSZH và độ suy hao quang luôn đạt tiêu chuẩn 0,2Db có thể thực hiện căm rút trong khoảng 10.000 lần.

Thông số kỹ thuật

Màu sắc Tím hoặc Xanh Aqua
Đầu kết nối LC-LC (LC/UPC to LC/UPC)
Loại Sợi Đôi (Duplex)
Kiểu sợi quang OM4 50/125μm
Lớp sợi G.652.D
Độ suy giảm tín hiệu ≤0.2 dB
Bước sóng(850nm-1310nm) 0,36 dB / km-0,22 dB / km
Độ uốn cong R ≥ 3cm
Vỏ LSZH (chống cháy)
Chiều dài của dây 3m, 5m, 10m, 15m, 20m (tùy yêu cầu đặt hàng)
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: -40 ° C đến  75 ° C
Đường kính cáp 2.0mm hoặc 3.0mm
Tốc độ truyền dữ liệu 40G – 100G

Ứng dụng của dây nhảy quang Multimode OM4:

  • Sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng.
  • Kết nối giữa ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau.
  • Dùng để kết nối giữa Switch, Server, Tủ đĩa SAN, SAN Switch với ODF.
  • Dùng để kết nối HA (Cluster, Stack, Virtual Chasis) giữa các Switch, Router, Firewall, Máy chủ.
  • Sử dụng rộng rãi trong CATV.
  • Hệ thống mạng LAN tốc độ cao.
  • Hệ thống viễn thông sợi quang.
  • Bộ truyền dẫn dữ liệu quang.
  • Kết nối 10G Multimode giữa các thiết bị lưu trữ như NAS, SAN với Switch…
  • Dây nhảy cáp quangdùng kết nối uplink 10G giữa hai Switch với nhau.
  • Dây nhảy OM4 dùng kết nối 10G Multimode giữa máy chủ và Switch

Mua dây nhảy quang Multi mode OM4 LC-LC chính hãng

Nếu bạn muốn mua dây nhảy quang MM OM4 LC-LC chính hãng thì hãy nhanh tay liên hệ đến Hotline: 096.357.1112 hay đến trực tiếp cửa hàng của Viễn Thông Khải Phong để tiến hành đặt hàng và tư vấn chính xác nhất.

Đối mặt với các vấn đề về hàng giả, hàng kém chất lượng đang diễn ra trong thời gian hiện nay, các phụ kiện quang của chúng tôi cam kết 100% chính hãng. Trước khi được vận chuyển tới tay khách hàng, mỗi sản phẩm sẽ được đính kèm đầy đủ hợp đồng, hóa đơn bán hàng, hồ sơ chứng từ nhập khẩu (Bill, invoice, Packing list, CO và CQ).

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Chỉ những khách hàng đã đăng nhập và mua sản phẩm này mới có thể đưa ra đánh giá.